Yonex Sunrise Vietnam Grand Prix Open 2011


VietNam Open Grand Prix 2011

Tên chính thức: Yonex Sunrise Vietnam Grand Prix Open 2011

Tổ chức từ ngày 22/08 đến 28/08/2011 tại SVĐ Phan Đình Phùng Số 8 Văn Tần Q1 TP Hồ Chí Minh

Đơn vị tổ chức: Liên đoàn cầu lông Việt Nam

Giám sát: BWF

Trị giá tiền thưởng: 50.000 USD

Cấp độ: Grand Prix

Cầu sử dụng: Yonex Aerosena

Vòng đấu chính(Main draw):

Đơn nam: 64

Đơn nữ: 32

Đôi nam: 32

Đôi nữ: 32

Đôi nam nữ: 32

LỊCH THI ĐẤU:

Ngày 1: Thứ hai 22/8/2011: Vòng sơ loại và Main Draw MS

Ngày 1: Thứ ba 23/8/2011: Vòng sơ loại và Main Draw MS

Ngày 2: Thứ tư 24/8/2011: Main Draw

Ngày 3: Thứ năm 25/8/2011: Main Draw

Ngày 4: Thứ sáu 26/8/2011: Vòng tứ kết

Ngày 5: Thứ bảy 27/8/2011: Vòng bán kết

Ngày 6: Chủ nhật 28/8/2011: Vòng chung kết

Các tay vợt được đánh giá cao thi đấu tại giải :

  1. Tien Minh Nguyen
  2. Sho Sasaki
  3. Tommy Sugiarto
  4. Alamsyah Yunus
  5. Ajay Jayaram
  6. Chan Yan Kit
  7. Hsu Jen Hao
  8. Muhammad Hafiz Hashim
  9. Zi Liang Derek Wong
  10. Yong Zhao Ashton Chen
  11. Daren Liew
  12. R. M. V. Gurusaidutt
  13. Vladimir Malkov
  14. Keigo Sonoda
  15. Sony Dwi Kuncoro
  16. Pakkawat Vilailak

Lịch thi đấu :
Ngày 1: Thứ hai 22/8/2011: Vòng sơ loại và Main Draw MS

Match overview of Monday, August 22, 2011
Time Draw Score Duration Court
5:00 PM MS – Qualification
Kian Meng Tan
Cao Cuong Pham
21-1521-16 0:30 Main Location – 1
5:00 PM MS – Qualification
Nguyen Dinh Tuan Kiet
Asraf B Ishak Muhd
No match
5:00 PM MS – Qualification
Joon Hyung Ko
Vinh Quang Ho Nguyen
21-1118-2121-16 0:45 Main Location – 2
5:30 PM MS – Qualification
Duc Phong Tran
Maximilian Koreny
24-2221-18 0:37 Main Location – 3
5:30 PM MS – Qualification
Yi Chye Ngo
Van Thanh Nguyen
21-821-10 0:20 Main Location – 1
5:30 PM MS – Qualification
Victor Kravchenko
Bao Thien Vo
17-2121-1821-17 0:42 Main Location – 3
6:00 PM MS – Qualification
Teck Zhi Soo
Ngoc Thiet Pham
28-2618-2121-10 0:46 Main Location – 2
6:00 PM MS – Qualification
Yu Sheng Lim
Nhut Minh Tran
21-1021-18 0:25 Main Location – 1
6:00 PM MS – Qualification
Jong Woo Yim
Quang Tuan Bui
21-1421-19 0:37 Main Location – 1
6:30 PM MS – Qualification
Soon Lee Gerald Ong
Tan Thanh Le
21-1321-19 0:25 Main Location – 3
6:30 PM MS – Qualification
Villanueva Gabby
Pham Chi Thien
21-1421-14 0:25 Main Location – 2
6:30 PM MS – Qualification
Kian Meng Tan
No match
7:00 PM MS – Qualification
Nguyen Dinh Tuan Kiet
Trong Hung Tran
21-1819-2121-17 0:37 Main Location – 3
7:00 PM MS – Qualification
Joon Hyung Ko
No match
7:00 PM MS – Qualification
Yi Chye Ngo
Duc Phong Tran
21-921-13 0:25 Main Location – 1
7:30 PM MS – Qualification
Teck Zhi Soo
Victor Kravchenko
21-1221-12 0:25 Main Location – 2
7:30 PM MS – Qualification
Hoang Hai Nguyen [4]
Yu Sheng Lim
21-1921-19 0:30 Main Location – 1
7:30 PM MS – Qualification
Jong Woo Yim
Soon Lee Gerald Ong
21-1321-10 0:25 Main Location – 3
8:00 PM MS – Qualification
Villanueva Gabby
No match

————————

Ngày 1: Thứ ba 23/8/2011: Vòng sơ loại và Main Draw MS

Match overview of Tuesday, August 23, 2011
Time Draw Score Duration Court
8:30 AM WS – Qualification
– Fitriani
Sannatasah Saniru
8:30 AM WS – Qualification
Desi Hera
Thu Huyen Le
8:30 AM WS – Qualification
Chiew Sien Lim
Yin Fun Lim
9:00 AM WS – Qualification
Ayumi Mine
Nguyen Phuong Nhi Phung
9:00 AM WS – Qualification
Melicia Kurniawan
Sonia Su Ya Cheah
9:00 AM WS – Qualification
Suwarno Renna
I Chun Liu
9:30 AM WS – Qualification
Kana Ito
Busanan Ongbumrungpan
9:30 AM WS – Qualification
Soo Young Jang(F)
Thi Sen Nguyen
9:30 AM MD – Qualification
Calvin Jia Hong Ong
Wee Gleen Tan
Ngo Manh Nguyen
Duc Phong Tran
10:00 AM MD – Qualification
Quang Tuan Bui
Ha Anh Le
Low Juan Shen
Jagdish Singh
10:00 AM MD – Qualification
Nguyen Dinh Tuan Kiet
Cao Cuong Pham
Yi Chye Ngo
Soon Lee Gerald Ong
10:00 AM MD – Qualification
Po Wei Cheng
Shih Kuei Chun
Thuan Kim
Hoang Giang Nguyen
10:30 AM MD – Qualification
Nguyen Khang Huynh
Hoang Nam Nguyen
Maximilian Koreny
Lukas Zevl
10:30 AM WD – Qualification
Sannatasah Saniru
Jing Yi Tee
Ngoc Phung Lam
Ton Nu Khai Thu
10:30 AM WD – Qualification
Aris Budiharti
– Fitriani
Thi Anh Duyen Nguyen
Thi Be Tram Nguyen
11:00 AM WD – Qualification
Thi Hong Nguyen
Thi Kim Lien Nguyen
Shella Devi Aulia
Anggia Shitta Awanda
2:00 PM WS – Qualification
2:00 PM WS – Qualification
2:30 PM WS – Qualification
2:30 PM WS – Qualification
3:00 PM MD – Qualification
3:00 PM MD – Qualification
Vinh Quang Ho Nguyen
Trong Hung Tran
3:30 PM MD – Qualification
Tan Thanh Le
Nhut Minh Tran
4:00 PM WD – Qualification
5:00 PM MS
Tien Minh Nguyen [1]
Shesar Hiren Rhustavito
5:00 PM MS
Iskandar Zulkarnain Zainuddin
Lin Chia Hsuan
5:00 PM MS
Keigo Sonoda [14]
Fang Yang Lim
5:30 PM MS
Kwong Beng Chan
Teck Zhi Soo
5:30 PM MS
Yan Kit Chan [6]
Ji Hoon Hong
5:30 PM MS
Misbun Ramdan Mohmed Misbun
Hoang Nam Nguyen
6:00 PM MS
Daren Liew [11]
Prasojo Adi Andrianus
6:00 PM MS
Arif Ramadhan
Villanueva Gabby
6:00 PM MS
Ka Long Ng
Bjorn Seguin
6:30 PM MS
Yi Chye Ngo
Beng Hong Kuan
6:30 PM MS
Yong Zhao Ashton Chen [10]
Chun Hei Tam
6:30 PM MS
Robin Gonansa
Lukas Zevl
7:00 PM MS
Jen Hao Hsu [7]
Akbar Panji
7:00 PM MS
Yun Lung Chan
Saurabh Varma
7:00 PM MS
Gurusaidutt R. M. V. [12]
Christopher Flores
7:30 PM MS
Soon Huat Goh
Poodchalat Pisit
7:30 PM MS
Howard Shu
Jong Woo Yim
7:30 PM MS
Weng Jun Saw
Vladimir Malkov [13]
8:00 PM MS
Ha Anh Le
Kaizar Bobby Alexander
8:00 PM MS
Kian Meng Tan
Ajay Jayaram [5]
8:00 PM MS
Joon Hyung Ko
Nan Wei
8:30 PM MS
Muhd Syawal Mohd Ismail
Pakkawat Vilailak [16]
8:30 PM MS
Chong Chieh Lok
Prannoy H. S.
8:30 PM MS
Nguyen Dinh Tuan Kiet
Alamsyah Yunus [4]
9:00 PM MS
Niluka Karunaratne
Ho Jin Choi
9:00 PM MS
Wei Feng Chong
Zi Liang Derek Wong [9]
9:00 PM MS
Shih Kuei Chun
Hoang Hai Nguyen
9:30 PM MS
Adi Pratama
Muhammad Hafiz Hashim [8]
9:30 PM MS
Po Wei Cheng
Tuan Kiet Van
9:30 PM MS
Zulfadli Zulkiffli
Sony Dwi Kuncoro [15]
10:00 PM MS
Sukamta Evert
Chi Yuan Lu
10:00 PM MS
Chao Huang
Sho Sasaki [2]

————————

Ngày 2: Thứ tư 24/8/2011: Mai Draw

Match overview of Wednesday, August 24, 2011
Time Draw Score Duration Court
8:30 AM XD
Danny Bawa Chrisnanta [1]
Yu Yan Vanessa Neo
Ngoc Thiet Pham
Thi Be Tram Nguyen
8:30 AM XD
Thitipong Lapoe
Punyada Munkitchokecharoen
Hoang Giang Nguyen
Thi Thanh Thuy Le
8:30 AM XD
Hafiz Faisal
Shella Devi Aulia
Wee Gleen Tan
Yin Fun Lim
9:00 AM XD
Chun Yiu Leung [6]
Ka Shun Ng
Zhao Jiang Terry Yeo
Dellis Yuliana
9:00 AM XD
Vitalij Durkin [3]
Nina Vislova
Tsz Kit Chan
Kwan Yi Mong
9:00 AM XD
Sang Joon Lee
Hye In Choi
Quang Tuan Bui
Thi Mai Anh Nguyen
9:30 AM XD
Fadhilah Irfan [7]
Anggraini Weni
Hoang Hai Nguyen
Thi Anh Duyen Nguyen
9:30 AM XD
Putra Eka Rhoma
Aris Budiharti
Jing Yao Lu
I Chun Liu
9:30 AM WS
Hye Youn Hwang
Lydia Li Ya Cheah
10:00 AM WS
Iris Wang
Thi Trang (B) Vu
10:00 AM WS
Ai Goto [4]
Aditi Mutatkar
10:00 AM WS
Karyn Velez
Hsiao Huan Chen
10:30 AM WS
Maria Febe Kusumastuti [8]
Qualification – Q2
10:30 AM WS
Linda Zechiri [7]
Qualification – Q1
10:30 AM WS
Mingtian Fu
Qualification – Q3
11:00 AM WS
Kwan Yi Mong
Aiying Xing
11:00 AM MS
11:00 AM MS
11:30 AM MS
11:30 AM MS
11:30 AM MS
12:00 PM MS
12:00 PM MS
12:00 PM MS
12:30 PM WD
Lotte Jonathans [1]
Paulien Van Dooremalen
Kana Ito
Ayumi Mine
12:30 PM WD
Vivian Kah Mun Hoo
Khe Wei Woon
Qualification – Q4
12:30 PM WD
Anneke Feinya Agustin [5]
Nitya Krishinda Maheswari
Shevon Jemie Lai
Chiew Sien Lim
1:00 PM WD
Huynh Ngoc Uyen Lam
Thi Thanh Thuy Le
Aparna Balan
Siki Reddy N.
1:00 PM WD
Leanne Choo [4]
Renuga Veeran ~
Yin Loo Lim
Marylen Poau Leng Ng
1:00 PM WD
Thi Sen Nguyen
Thi Trang (B) Vu
Sujitra Ekmongkolpaisarn
Punyada Munkitchokecharoen
1:30 PM WD
Kai Hsin Chiang [7]
Pei-Ling Tsai
So Hee Lee
Seung Chan Shin
1:30 PM WD
Hye In Choi
So Young Kim
Imawan Gebby Ristiyani
Nuraidah Tiara Rosalia
1:30 PM MD
Hirokatsu Hashimoto [1]
Noriyasu Hirata
Sant Enos Jani
An Kang Tai
2:00 PM MD
Chun Hei Lee
Ka Long Ng
Thitipong Lapoe
Aromruen Prapan
2:00 PM MD
Hee Chun Mak [7]
Soon Hock Ong
Teck Zhi Soo
Kian Meng Tan
2:00 PM MD
Hafiz Faisal
Putra Eka Rhoma
Danny Bawa Chrisnanta
Chayut Triyachart
2:30 PM MD
Chia Hsin Tsai
Chia Min Wang
Christopher Flores
Villanueva Gabby
2:30 PM MD
Teik Chai Gan [4]
Bin Shen Tan
Qualification – Q4
2:30 PM MD
Yohanes Rendy Sugiarto [8]
Afiat Yuris Wirawan
Yong Zhao Ashton Chen
Zi Liang Derek Wong
3:00 PM MD Qualification – Q2
Manu Attri
Jishnu Sanyal
3:00 PM XD
Ha Anh Le
Thu Huyen Le
Eui Seok Chung
Hyun Young Yoo
3:00 PM XD
Riky Widianto
Shendy Puspa Irawati
Lok Kei Lo
Hung Yung Chan
3:30 PM XD
Ngo Manh Nguyen
Nhu Thao Pham
Delynugraha Muhammad Rizky [5]
Puspita Richi Dili
3:30 PM XD
Calvin Jia Hong Ong
Chiew Sien Lim
Arun Vishnu [4]
Aparna Balan
3:30 PM XD
Van Thanh Nguyen
Huynh Ngoc Uyen Lam
Nguyen Khang Huynh
Thi Hong Gam Thai
4:00 PM XD
Nguyen Nhan Hoa Duong
Ngoc Quyen Phan Nguyen
Minh Bao
Ton Nu Khai Thu
4:00 PM XD
Yew Loong,Jonathan Tang
Ting Ting Thng
Aik Quan Tan [8]
Pei Jing Lai
4:00 PM XD
An Kang Tai
Shevon Jemie Lai
Chayut Triyachart [2]
Lei Yao
4:30 PM WS
Shih Han Hung
Sindhu P. V.
4:30 PM WS
Moon Hi Kim
Sapsiree Taerattanachai
4:30 PM WS
Rena Wang
Kaori Imabeppu
5:00 PM WS
Hung Yung Chan
Aprilla Yuswandari [6]
5:00 PM WS
Belaetrix Manuputi
Tzu Ying Tai [3]
5:00 PM WS
Mitani Minatsu
Jing Yi Tee
5:30 PM WS
Arundhati Pantawane
Juan Gu [5]
5:30 PM WS Qualification – Q4
Sayaka Sato [2]
5:30 PM MS
6:00 PM MS
6:00 PM MS
6:00 PM MS
6:30 PM MS
6:30 PM MS
6:30 PM MS
7:00 PM MS
7:00 PM WD
Yonemoto Koharu
Yuriko Miki
A Reum Choi
Hyun Young Yoo
7:00 PM WD
Hung Yung Chan
Ka Shun Ng
Lydia Li Ya Cheah
Sonia Su Ya Cheah
7:30 PM WD Qualification – Q3
Mingtian Fu
Aiying Xing
7:30 PM WD
Ting Ting Thng
Dellis Yuliana
Iris Wang [3]
Rena Wang
7:30 PM WD
Chia Chi Chou
Chia Chen Yang
Patchanut Krajangchit
Lam Narissapat
8:00 PM WD
Komala Dewi
Jenna Gozali
Hui Ern Ng [6]
Hui Lin Ng
8:00 PM WD
Thu Huyen Le
Nhu Thao Pham
Shih Chieh Hung
Fang Chien Wu
8:00 PM WD
Nguyen Phuong Nhi Phung
Thi Hong Gam Thai
Shinta Mulia Sari [2]
Lei Yao
8:30 PM MD
Patipat Chalardchaleam
Nipitphon Puangpuapech
Robin Gonansa
Chao Huang
8:30 PM MD
Bang Duc Bui
Manh Thang Dao
Wei Shem Goh [6]
Khim Wah Lim
8:30 PM MD Qualification – Q1
Vitalij Durkin
Alexandr Nikolaenko
9:00 PM MD
Tsz Kit Chan
Lok Kei Lo
Hung Ling Chen [3]
Yu Lang Lin
9:00 PM MD
Zhao Jiang Terry Yeo
Liu Yi
Qualification – Q3
9:00 PM MD
Eui Seok Chung
Sang Joon Lee
Angga Pratama [5]
Ryan Agung Saputra
9:30 PM MD
Po Jui Huang
Jing Yao Lu
Yao Han Ow
Wee Kiong Tan ~
9:30 PM MD
Mohd Lutfi Zaim Abdul Khalid
Vountus Indra Mawan
Naoki Kawamae [2]
Shoji Sato

———————————–

Ngày 3: Thứ năm 25/8/2011: Main Draw

Time Draw Score Duration Court
8:30 AM XD
Danny Bawa Chrisnanta [1]
Yu Yan Vanessa Neo
Thitipong Lapoe
Punyada Munkitchokecharoen
8:30 AM XD
Zhao Jiang Terry Yeo
Dellis Yuliana
Hafiz Faisal
Shella Devi Aulia
8:30 AM XD
Vitalij Durkin [3]
Nina Vislova
Sang Joon Lee
Hye In Choi
9:00 AM XD
Fadhilah Irfan [7]
Anggraini Weni
Putra Eka Rhoma
Aris Budiharti
9:00 AM WS
Aditi Mutatkar
Hsiao Huan Chen
9:00 AM MS
Tien Minh Nguyen [1]
Keigo Sonoda [14]
9:30 AM MS
Misbun Ramdan Mohmed Misbun
Daren Liew [11]
9:30 AM MS
Beng Hong Kuan
Yong Zhao Ashton Chen [10]
9:30 AM MS
Jen Hao Hsu [7]
Gurusaidutt R. M. V. [12]
10:00 AM WS
Hye Youn Hwang
Aiying Xing
10:00 AM WS
Ayumi Mine
Thi Trang (B) Vu
10:00 AM WD
Lotte Jonathans [1]
Paulien Van Dooremalen
Vivian Kah Mun Hoo
Khe Wei Woon
10:30 AM WS
Desi Hera
Mingtian Fu
10:30 AM WD
Anneke Feinya Agustin [5]
Nitya Krishinda Maheswari
Aparna Balan
Siki Reddy N.
10:30 AM WD
Kai Hsin Chiang [7]
Pei-Ling Tsai
Imawan Gebby Ristiyani
Nuraidah Tiara Rosalia
11:00 AM MD
Hirokatsu Hashimoto [1]
Noriyasu Hirata
Chun Hei Lee
Ka Long Ng
11:00 AM MD
Hee Chun Mak [7]
Soon Hock Ong
Chia Hsin Tsai
Chia Min Wang
11:00 AM MD
Teik Chai Gan [4]
Bin Shen Tan
Danny Bawa Chrisnanta
Chayut Triyachart
11:30 AM WD
Yin Loo Lim
Marylen Poau Leng Ng
Sujitra Ekmongkolpaisarn
Punyada Munkitchokecharoen
11:30 AM MD
Yohanes Rendy Sugiarto [8]
Afiat Yuris Wirawan
Low Juan Shen
Jagdish Singh
6:00 PM XD
Eui Seok Chung
Hyun Young Yoo
Delynugraha Muhammad Rizky [5]
Puspita Richi Dili
6:00 PM XD
Nguyen Khang Huynh
Thi Hong Gam Thai
Aik Quan Tan [8]
Pei Jing Lai
6:00 PM XD
Riky Widianto
Shendy Puspa Irawati
Chayut Triyachart [2]
Lei Yao
6:30 PM XD
Nguyen Nhan Hoa Duong
Ngoc Quyen Phan Nguyen
Arun Vishnu [4]
Aparna Balan
6:30 PM WS
Sapsiree Taerattanachai
Tzu Ying Tai [3]
6:30 PM WS
Jing Yi Tee
Arundhati Pantawane
7:00 PM WS
Kaori Imabeppu
Sayaka Sato [2]
7:00 PM MS
Jong Woo Yim
Ajay Jayaram [5]
7:00 PM MS
7:30 PM WS
Sindhu P. V.
Aprilla Yuswandari [6]

—————————————–

Ngày 4: Thứ sáu 26/8/2011: Vòng tứ kết

Match overview of Friday, August 26, 2011
Time Draw Score Duration Court
6:00 PM XD
Danny Bawa Chrisnanta [1]
Yu Yan Vanessa Neo
Zhao Jiang Terry Yeo
Dellis Yuliana
6:00 PM XD
Vitalij Durkin [3]
Nina Vislova
Fadhilah Irfan [7]
Anggraini Weni
6:00 PM XD
Eui Seok Chung
Hyun Young Yoo
Arun Vishnu [4]
Aparna Balan
6:40 PM XD
Aik Quan Tan [8]
Pei Jing Lai
Riky Widianto
Shendy Puspa Irawati
6:40 PM WS
Arundhati Pantawane
Kaori Imabeppu
6:40 PM MS
Muhammad Hafiz Hashim [8]
Sho Sasaki [2]
7:20 PM WS
Hye Youn Hwang
Ayumi Mine
7:20 PM WS
Aditi Mutatkar
Mingtian Fu
7:20 PM MS
Tien Minh Nguyen [1]
Daren Liew [11]
8:00 PM WS
Sindhu P. V.
Tzu Ying Tai [3]
8:00 PM MS
Beng Hong Kuan
Gurusaidutt R. M. V. [12]
8:00 PM MS
Ajay Jayaram [5]
Alamsyah Yunus [4]
8:40 PM WD
Yin Loo Lim
Marylen Poau Leng Ng
Kai Hsin Chiang [7]
Pei-Ling Tsai
8:40 PM WD
Chia Chi Chou
Chia Chen Yang
Shinta Mulia Sari [2]
Lei Yao
8:40 PM MD
Angga Pratama [5]
Ryan Agung Saputra
Naoki Kawamae [2]
Shoji Sato
9:20 PM WD
Vivian Kah Mun Hoo
Khe Wei Woon
Anneke Feinya Agustin [5]
Nitya Krishinda Maheswari
9:20 PM WD
A Reum Choi
Hyun Young Yoo
Mingtian Fu
Aiying Xing
9:20 PM MD
Hirokatsu Hashimoto [1]
Noriyasu Hirata
Hee Chun Mak [7]
Soon Hock Ong
10:00 PM MD
Danny Bawa Chrisnanta
Chayut Triyachart
Yohanes Rendy Sugiarto [8]
Afiat Yuris Wirawan
10:00 PM MD
Wei Shem Goh [6]
Khim Wah Lim
Hung Ling Chen [3]
Yu Lang Lin

——————————————————-

Ngày 5: Thứ bảy 27/8/2011: Vòng bán kết

Order of play of Saturday, August 27, 2011
Time Draw Score Duration
Main Location – 1 (TV)
1. Starting at 3:00 PM XD
Danny Bawa Chrisnanta [1]
Yu Yan Vanessa Neo
Vitalij Durkin [3]
Nina Vislova
2. Followed by WS
Tzu Ying Tai [3]
Kaori Imabeppu
3. Followed by MS
Tien Minh Nguyen [1]
Gurusaidutt R. M. V. [12]
4. Followed by WD
Anneke Feinya Agustin [5]
Nitya Krishinda Maheswari
Kai Hsin Chiang [7]
Pei-Ling Tsai
5. Followed by MD
Hee Chun Mak [7]
Soon Hock Ong
Danny Bawa Chrisnanta
Chayut Triyachart
Main Location – 2
1. Starting at 3:15 PM XD
Eui Seok Chung
Hyun Young Yoo
Aik Quan Tan [8]
Pei Jing Lai
2. Followed by WS
Hye Youn Hwang
Mingtian Fu
3. Followed by MS
Ajay Jayaram [5]
Sho Sasaki [2]
4. Followed by MD
Wei Shem Goh [6]
Khim Wah Lim
Angga Pratama [5]
Ryan Agung Saputra
5. Followed by WD
A Reum Choi
Hyun Young Yoo
Shinta Mulia Sari [2]
Lei Yao

—————————————————————

Ngày 6: Chủ nhật 28/8/2011: Vòng chung kết

Order of play of Sunday, August 28, 2011
Time Draw Score Duration
Main Location – 1 (TV)
1. Starting at 1:00 PM XD
Vitalij Durkin [3]
Nina Vislova
Eui Seok Chung
Hyun Young Yoo
2. Followed by WS
Mingtian Fu
Kaori Imabeppu
3. Followed by MS
Tien Minh Nguyen [1]
Sho Sasaki [2]
4. Followed by WD
Anneke Feinya Agustin [5]
Nitya Krishinda Maheswari
Shinta Mulia Sari [2]
Lei Yao
5. Followed by MD
Danny Bawa Chrisnanta
Chayut Triyachart
Angga Pratama [5]
Ryan Agung Saputra

—————————————————

Kết quả trận chung kết ngày 28/08/2011

Winners
MS
1
Tien Minh Nguyen [1]
2
Sho Sasaki [2]
3/4
Gurusaidutt R. M. V. [12]
3/4
Ajay Jayaram [5]
MD
1
Angga Pratama [5]
Ryan Agung Saputra
2
Danny Bawa Chrisnanta
Chayut Triyachart
3/4
Hee Chun Mak [7]
Soon Hock Ong
3/4
Wei Shem Goh [6]
Khim Wah Lim
WS
1
Mingtian Fu
2
Kaori Imabeppu
3/4
Hye Youn Hwang
3/4
Tzu Ying Tai [3]
WD
1
Anneke Feinya Agustin [5]
Nitya Krishinda Maheswari
2
Shinta Mulia Sari [2]
Lei Yao
3/4
Kai Hsin Chiang [7]
Pei-Ling Tsai
3/4
A Reum Choi
Hyun Young Yoo
XD
1
Vitalij Durkin [3]
Nina Vislova
2
Eui Seok Chung
Hyun Young Yoo
3/4
Danny Bawa Chrisnanta [1]
Yu Yan Vanessa Neo
3/4
Aik Quan Tan [8]
Pei Jing Lai

———————————————————-

 

 

Tham khảo :

http://forum.thegioicaulong.com

http://www.tournamentsoftware.com

19 thoughts on “Yonex Sunrise Vietnam Grand Prix Open 2011

  1. Pingback: {Buy Wiki Backlinks

  2. I like Your Article about Yonex Sunrise Vietnam Grand Prix Open 2011 Người Đến Từ Bình Dương Perfect just what I was looking for! .

    Like

  3. Nguyen Tien Minh

    Sho Sasaki (Nhật, hạng 9 thế giới và là hạt giống số 2 của giải) đã từng thắng Minh ở giải cầu lông Mỹ mở rộng và đang chơi rất lên tay. Do đó, người hâm mộ không khỏi lo lắng cho Minh trước trận chung kết này.

    Tuy nhiên, đúng như trả lời phỏng vấn của VTV sau khi thắng trận bán kết, Minh đã chơi “rất tự tin” để giữ chiếc cúp vô địch ở lại cho nước chủ nhà.

    Ván một, sau khi so kè ở tỷ số 10-10, Minh bất ngờ tăng tốc giành một lèo tám điểm trước khi kết thúc ván đấu với tỷ số khá chênh lệch 21-13.

    Ở ván đấu thứ hai, Minh cũng luôn trong thế dẫn điểm trước Sasaki dù tay vợt người Nhật vẫn nỗ lực đeo bám để có thời điểm đưa tỷ số về cân bằng (7-7, 8-8, 9-9, 10-10)… Đây là thời khắc mà người hâm mộ thực sự lo lắng cho Minh bởi đối thủ của anh có thể hình và thể lực cực tốt, nếu để trận đấu kéo dài đến ván đấu thứ ba, Sasaki chắc chắn sẽ chiếm ưu thế.

    Hai sai lầm liên tiếp của Sasaki khi chủ động bỏ cầu vì cho rằng cầu ngoài đã đưa Minh vượt lên dẫn khá sâu bởi đối thủ rơi vào trạng thái ức chế. 17-12 rồi 18-13, 19-13… cả nhà thi đấu Phan Đình Phùng như bùng nổ khi chiếc cúp đã ở rất gần với MInh.

    Nhưng Sasaki vẫn kiên trì khai thác điểm yếu thể lực của Minh bỏ cầu vào hai góc sân để gỡ lại 15-19, 16-19 rồi 17-19! Trái tim người hâm mộ như thắt lại. Minh tấn công ngay sau pha giao cầu của Sasaki để giành thêm một điểm quan trọng trước khi tung một đòn sấm sét giành chiến thắng 21-17.

    Như vậy, suốt giải đấu này, Minh toàn thắng tất cả các ván đấu.

    Nguồn: PV – Tuổi Trẻ Online »

    Like

  4. I like Your Article about Yonex Sunrise Vietnam Grand Prix Open 2011 Người Đến Từ Bình Dương Perfect just what I was looking for! .

    Like

  5. I like Your Article about Yonex Sunrise Vietnam Grand Prix Open 2011 Người Đến Từ Bình Dương Perfect just what I was looking for! .

    Like

  6. attempting to determine whether my company blog ought to be housed on corp. website or using different platform like Blogspot? The goal is to drive all the qualified website visitors to the “new” corp. website as it can be. Also, what can be better from a search engine optimization perspective?.

    Like

  7. I like Your Article about Yonex Sunrise Vietnam Grand Prix Open 2011 Người Đến Từ Bình Dương Perfect just what I was looking for! .

    Like

  8. There’s a unique webpage which has been deleted, but because of the miracle of hibernation, it’s still open in Firefox. The challenge is, after i save it, this indicates to attempt to retrieve the page from the source online, which will no longer exists. Perhaps there is in any manner I can configure Firefox to avoid wasting the locally-held files instead?.

    Like

  9. What is the procedure to copyright a blog content (text and images)?. I wish to copyright this content on my blog (content and images)?? can anyone please guide as to how to go abt it?.

    Like

  10. I will be helping some friends get their shop in the spotlight and noticed. These people have a internet site. A good way inside my research to optimize a web site is by using a blog. I am not blog savvy nor are they so need a little help as to good sites to set there blog so they be seen..

    Like

  11. I like Your Article about Yonex Sunrise Vietnam Grand Prix Open 2011 Người Đến Từ Bình Dương Perfect just what I was searching for! .

    Like

Thank for your comments

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s